เทศบาลตำบลบ้านตาด โดยนายชาตรี สารีจันทร์ นายกเทศมนตรีตำบลบ้านตาด พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร ปลัดเทศบาล รองปลัดเทศบาล หัวหน้าสำนักปลัดเทศบาล ผู้อำนวยการกอง หัวหน้าฝ่าย พนักงานเทศบาล ลูกจ้าง พนักงานจ้าง ได้ลงพื้นที่มอบถุงยังชีพให้กับประชาชนที่ได้รับความเดือดร้อนจากเหตุวาตภัยจำนวน 4 ครัวเรือน ที่บ้านมอดินแดง หมู่ที่ 15 -เวลา 10.30 น. ลงพื้นที่เพื่อตรวจสอบดูความเรียบร้อย การทำความสะอาดพื้นที่บริเวณวัดป่าบ้านตาด -เวลา 11.00 น. ลงพื้นที่สั่งการให้งานป้องกันฯ สำนักปลัด จัดเตรียมพื้นที่เปิดและรับมอบป้ายโรงเรียน ณ โรงเรียนอุดรธรรมานุสรณ์
-เวลา 11.30 น. ลงพื้นที่ตรวจสอบความเรียบร้อยการก่อสร้างถนน ณ บ้านโนนเดื่อ หมู่ที่ 9
![ลงพื้นที่มอบถุงยังชีพให้กับประชาชนที่ได้รับความเดือดร้อนจากเหตุวาตภัย](http://bantadlocal.com/wp-content/uploads/2022/11/292002995_1726722407664727_6247510150108934407_n-300x225.jpg)