วันที่ 12 พฤศจิกายน 2565 เทศบาลตำบลบ้านตาด โดยนายชาตรี สารีจันทร์ นายกเทศมนตรีตำบลบ้านตาด ลงพื้นที่พร้อมด้วยผู้มีจิตศัทธา ซ่อมแซมถนน (โดยได้ประสานผ่านแขวงทางหลวง จังหวัดอุดรธานีแล้ว) เส้นสายทางหน้าบ้านนายเดชา แสงสี บ้านตาด หมู่ที่ 1 ตำบลบ้านตาด อำเภอเมืองอุดรธานี จังหวัดอุดรธานี เนื่องจากเส้นทางสายดังกล่าว เป็นเส้นทางที่หลวงพ่อสุธรรมและพระสงฆ์วัดป่าบ้านตาดใช้เดินเท้าเปล่าเวลาบิณฑบาตรทำให้หินตำเท้าต้องรีบเร่งแก้ไข
![ลงพื้นที่พร้อมด้วยผู้มีจิตศัทธา ซ่อมแซมถนน (โดยได้ประสานผ่านแขวงทางหลวง จังหวัดอุดรธานีแล้ว)](http://bantadlocal.com/wp-content/uploads/2022/12/315583134_1828335124170121_4266319808830648380_n-1-300x225.jpg)